Muna nuni ne ga hasken da idon ɗan adam ke iya gani a matsayin haske mai gani, wato “jajayen ruwan lemu yellow koren shuɗi blue shuɗi”.
Bisa ga mafi yawan ma'auni na ƙasa, hasken da ake iya gani a cikin kewayon tsayin 400-500 nm ana kiransa blue light, wanda shine mafi guntu tsawon tsayin igiyar ruwa kuma mafi ƙarfin haske (HEV) a cikin haske mai gani.
Hasken shuɗi yana ko'ina a rayuwarmu.Hasken rana shine babban tushen hasken shuɗi, amma yawancin hanyoyin hasken wucin gadi, kamar fitilun LED, TVS flat screen da na'urorin nunin dijital kamar kwamfutoci da wayoyin hannu, suma suna fitar da hasken shuɗi mai yawa.
Ya kamata a lura cewa yayin da HEV da waɗannan na'urori ke fitarwa ba su da yawa idan aka kwatanta da na rana, adadin lokacin da mutane ke kashewa akan waɗannan na'urori na dijital ya fi yawan lokacin da suke fitowa a rana.
Hasken shuɗi na iya zama ko dai mara kyau ko mai kyau a gare mu, dangane da lokacin fallasa, ƙarfi, kewayon tsayi da tsawon lokacin fallasa.
A halin yanzu, sanannun sakamakon gwaji duk sun yi imanin cewa babban cutarwa ga idon ɗan adam shine ɗan gajeren haske mai launin shuɗi tsakanin 415-445nm, na tsawon lokaci na tara hasken wuta, zai haifar da wasu lahani ga idon ɗan adam;Hasken shuɗi mai tsayi mai tsayi sama da 445nm ba wai kawai mara lahani bane ga idanun ɗan adam, har ma yana taka muhimmiyar rawa a cikin haɓakar ilimin halitta.
Don haka, kare hasken shuɗi ya kamata ya zama "daidai", yana toshe hasken shuɗi mai cutarwa da barin hasken shuɗi mai fa'ida.
Anti-blue haske gilashin daga farkon substrate sha nau'in (tan lens) ruwan tabarau zuwa fim irin tunani, wato, yin amfani da fim Layer don nuna wani ɓangare na blue haske fita, amma ruwan tabarau surface tunani ne mafi fili;Sa'an nan zuwa sabon nau'in ruwan tabarau ba tare da launi na baya ba da kuma isar da haske mai haske, samfuran anti-glasses suma ana sabunta su kuma ana sabunta su akai-akai.
A wannan lokacin, kasuwar kuma ta bayyana wasu nau'ikan kifin ido hade da beads, samfuran shoddy.
Misali, wasu kasuwancin kan layi suna siyar da tabarau na toshe shuɗi na likitanci ga talakawa masu amfani.Tun da farko ana amfani da waɗannan gilashin ga marasa lafiya waɗanda aka gano suna da cutar macular ko wasu marasa lafiya da ke murmurewa daga tiyatar ido, amma ana sayar da su a matsayin "100% blue-blocking".
Irin wannan nau'in gilashin haske mai launin shuɗi, launin bangon ruwan tabarau ya yi yawa rawaya, hangen nesa zai lalace, watsawa ya yi ƙasa da ƙasa amma yana ƙara haɗarin gajiya na gani;Adadin toshe hasken shuɗi ya yi yawa don toshe hasken shuɗi mai fa'ida.
Saboda haka, kada a yi kuskuren mutane da "samfuri mai kyau" saboda lakabin "likita".
Don tabbatar da aiki da ingancin samfuran kariyar blu-ray, a cikin Yuli 2020, an tsara ma'aunin da ya dace "Fim ɗin kariya na Blu-ray GB/T 38120-2019, lafiyar haske da buƙatun fasaha na aminci na aikace-aikacen fasaha" don samfuran kariya ta blu-ray.
Don haka, a lokacin da kowa ke ZABEN HANA GUDA BAYANI, dole ne ya nemi mizanin ƙasa.
Lokacin aikawa: Satumba-07-2022